![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/1j3zekmwjo5c0840o0.jpg)
จังหวัดสตูล จัดโครงการพาหมอไปหาประชาชน เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ ที่ อำเภอละงู “หมอชลน่าน” เ
นายแพทย์ชลน่าน ศรีแก้ว รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข เป็นประธานในพิธีเปิด “โครงการพาหมอไปหาประชาชน” เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคล เฉลิมพระชนมพรรษาครบ 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยมี นายแพทย์โอภาส การย์กวินพงศ์ ปลัดกระทรวงสาธารณสุข นายศักระ กปิลกาญจน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดสตูล นายแพทย์ชัยรัตน์ ลำโป นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสตูล และคณะผู้บริหาร ร่วมพิธี โดยในครั้งนี้ได้เปิดคลินิกแพทย์เฉพาะทาง 21 คลินิก ดูแลประชาชนประมาณ 2,000 คน ที่ มหาวิทยาลัยราชภัฏสงขลา วิทยาเขตสตูล อำเภอละงู จังหวัดสตูล ************** มีนาคม 2567
View 228
12/03/2567
GALLERY
สำนักสารนิเทศ