![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/pvhunod7l68sw0sck4.jpg)
วันที่ 7 มีนาคม 2567 เวลา 07.00 น. โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม นำทีมโดยแพทย์หญิงแคทรียา เทนสิทธิ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม กลุ่มงานอาชีวเวชกรรม กลุ่มภารกิจด้านบริการปฐมภูมิ ออกให้บริการตรวจสุขภาพประจำปี สร้างเสริมสุขภาพและป้องกันโรค ให้กับบุคลากรศาลจังหวัดเดชอุดม นำโดยนายณัฐพงศ์ สมศักดิ์ ผู้พิพากษาหัวหน้าศาลจังหวัดเดชอุดม เพื่อสร้างความร่วมมือในการสร้างเครือข่ายการดูแลสุขภาพบุคลากรศาลยุติธรรมและบุคคลในครอบครัว เพื่อการเข้าถึงการรักษาอย่างเหมาะสมและมีมาตรฐาน โดยมีบุคลากรศาลจังหวัดเดชอุดม เข้ารับบริการตรวจสุขภาพฯ จำนวน 32 คน ณ ศาลจังหวัดอเดชอุดม และWellness Center คลินิกรักษ์สุขภาพ โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม
View 21
11/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ