![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/piw7acqc2f44w4ocwo.jpg)
วันที่ 4 มีนาคม 2567 แพทย์หญิงแคทรียา เทนสิทธิ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม มอบหมายให้ นายแพทย์อรรณพ ศุภสุข ผู้ช่วย ผู้อำนวยการด้านพัฒนาคุณภาพบริการและมาตรฐาน เข้าร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการ พัฒนามาตรฐานระบบบริการสุขภาพ และยกระดับสถานพยาบาลภาครัฐสู่มาตรฐานสากล ปีงงบประมาณ พ.ศ.2567 พร้อมรับมอบใบประกาศเกียรติคุณโรงพยาบาล ที่ผ่านเกณฑ์มาตรฐานระบบบริการสุขภาพ ปีงบประมาณ 2566 เพื่อเป็นการส่งเสริมพัฒนาและยกระดับมาตรฐานสถานพยาบาลภาครัฐ ให้มีศักยภาพ และขีดความสามารถทางการแข่งขันในการจัดบริการทางสุขภาพ โดยได้รับเกียรติจาก ท่านทันตแพทย์อาคม ประดิษฐสุวรรณ รองอธิบดีกรมสนับสนุนบริการสุขภาพ ให้เกียรติเป็นประธานในพิธี พร้อมบรรยายพิเศษณ ห้องประชุมใหญ่ชั้น 4 ศูนย์สนับสนุนบริการสุขภาพที่ 10 อำเภอเมืองอุบลราชธานี จังหวัดอุบลราชธานี
View 12
11/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ