![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1wapm6h474dck8s8k4.gif)
วันจันทร์ ที่ 11 มีนาคม 2567 เวลา 13.00 น. นายแพทย์ณรงค์ จันทร์แก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร มอบหมายให้ ภญ.ปนัดดา สรรพโส ภญ.ภัทรา มีหนองหว้า และ นายพิเชษฐ์ รัตเนตร เจ้าหน้าที่กลุ่มงานคุ้มครองผู้บริโภคและเภสัชสาธารณสุข ออกตรวจเฝ้าระวังร้านขายยาที่ขอยกเลิกหรือไม่ต่ออายุใบอนุญาตในช่วง 3 ปีย้อนหลัง จำนวน 13 ร้าน เพื่อเฝ้าระวังการเปิดดำเนินกิจการ โดยไม่ได้รับอนุญาต ซึ่งจะมีความผิดตาม พรบ.ยา พ.ศ. 2510 ผลการตรวจสอบไม่พบร้านขายยาที่ลักลอบเปิดกิจการโดยไม่ได้รับอนุญาต
View 9
11/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ