![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1lccrsd1zxq88sck0g.jpg)
วันศุกร์ ที่ 8 มีนาคม 2567 เวลา 08.30 น. ดร.นพ.สมชายโชติ ปิยวัชร์เวลา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานีมอบหมายนายเรวัฒน์ ศิรินิกร รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี และเจ้าหน้าที่กลุ่มงานการสาธารณสุขมูลฐานและระบบสุขภาพปฐมภูมิ จัดประชุมส่งเสริม สนับสนุน การจัดบริการปฐมภูมิขั้นพื้นฐาน อสม. ตามแนวทาง PHC Service delivery package และรายงานผลผ่าน smartอสม. เขตสุขภาพที่ 8 ระดับโซน 4 ประกอบด้วย อำเภอน้ำโสม อำเภอนายูง อำเภอกุดจับ และอำเภอบ้านผือ กลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงานปฐมภูมิ, งานสุขภาพภาคประชาชนระดับอำเภอ และประธาน อสม. ระดับอำเภอ จำนวน 49 คน ณ ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขอำเภอบ้านผือ จังหวัดอุดรธานี
View 103
08/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ