![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/hdoetr9yrcgsw0kg0o.gif)
วันศุกร์ ที่ 8 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายแพทย์ณรงค์ จันทร์แก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร รับมอบพระพุทธรูป หล่อด้วยเรซิ่นสีขาวงาช้าง ขนาดหน้าตัก 17 นิ้ว จากกลุ่มเพื่อนหลังกำแพง นำโดย นางสาวอรสม สุทธิสาคร ศิลปินแห่งชาติ สาขาวรรณศิลป์ เพื่อมอบไว้ในอาคารผู้ป่วยในโรงพยาบาลจังหวัดและโรงพยาบาลชุมชนทุกแห่งในพื้นที่มุกดาหาร 7 องค์ และมอบสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด 1 องค์ รวม 8 องค์ ณ ห้องประชุม 111 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร
View 14
08/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ