![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/m1k01ms1h5sgko48o8.png)
วันที่ 6 มีนาคม 2567 โรงพยาบาลสงขลา นำทีมโดย นพ.นันทวุฒิ นิลวิสุทธิ์ อายุรแพทย์โรคไต PD Nurse กลุ่มการพยาบาล กลุ่มงานการพยาบาล และเภสัชชำนาญการ ลงเยี่ยมผู้ป่วยโรคไต และร่วมเป็นวิทยากรให้ความรู้อบรม จิตอาสา อสรจ.(เพื่อนช่วยเพื่อน) เพื่อให้สามารถดูแลช่วยเหลือผู้ป่วย ในการล้างไตทางหน้าท้องได้ถูกวิธี และมีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น ตามบริบทของเรือนจำอย่างไร้รอยต่อ ผู้เข้าอบรม จำนวน 19 คน ณ สถานพยาบาล เรือนจำกลาง อำเภอเมือง จังหวัดสงขลา
View 178
08/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ