![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/kvivy528le8csscg0s.jpg)
วันที่ 7-8 มีนาคม 2567 เวลา 08.30 น. ณ ห้องประชุมน้ำเลย ชั้น 4 อาคารผู้ป่วยนอก รพ.เลย
รพ.เลย จัดโครงการอบรมแนวทางการบันทึกเวชระเบียน เพื่อพัฒนาคุณภาพการสรุปโรคและหัตถการตามระบบ DRGs รพ.เลย ปี 2567 โดยวิทยากรผู้ทรงคุณวุฒิ นพ.บริรักษ์ เจริญศิลป์ นายแพทย์เชี่ยวชาญ รองผู้อำนวยการกลุ่มภารกิจพัฒนาระบบบริการและสนับสนุนบริการสุขภาพ รพ.สวรรค์ประชารักษ์ จ.นครสวรรค์
โดยมี นพ.บัญชา ผลานุวงษ์ ผู้อํานวยการ รพ.เลย เป็นประธานและมี นางอุไลลักษ์ เทพวัลย์ รองผู้อำนวยการ กลุ่มภารกิจด้านดิจิทัลทางการแพทย์และสุขภาพ กล่าวรายงาน ซึ่งมีผู้เข้าร่วมโครงการ ประกอบด้วย คณะแพทย์ พยาบาล เจ้าพนักงานเวชสถิติ และผู้เข้าร่วมผ่านระบบ Zoom meeting จำนวน 75 คน
จัดทำโดยกลุ่มงานสุขศึกษาและประชาสัมพันธ์โรงพยาบาลเลย
View 63
08/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ