![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/hcc12xq4q800g4s0w.jpg)
เมื่อวันที่ 7 มีนาคม 567 เวลา 09.00 น. นพ.ไกรวุฒิ สุขสนิท รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์คนที่ 1 โรงพยาบาลบุรีรัมย์ เป็นประธานเปิด “โครงการพัฒนาศักยภาพแกนนำจิตอาสาโรงพยาบาลบุรีรัมย์ ประจำปี 2567” จัดโดยชมรมจิตอาสาฯ และงานประชาสัมพันธ์ เพื่อสนับสนุนและส่งเสริมแกนนำ (สมาชิก) เครือข่ายจิตอาสาโรงพยาบาลบุรีรัมย์ให้มีความเข้มแข็งตลอดจนสร้างความเข้าใจที่ดีระหว่างหน่วยงานและผู้รับบริการ ทำให้เกิดการพัฒนางานบริการด้านสุขภาพอย่างต่อเนื่องและยั่งยืน รวมถึงเป็นการแลกเปลี่ยนเรียนรู้การทำงานจิตอาสา และเปิดโอกาสให้จิตอาสาได้มีแนวคิดและสร้างพลังบวกในการทำงานจิตอาสาอย่างมีคุณภาพ โดยมี คุณนิทรา ปัดไธสง ประธานชมรมจิตอาสาโรงพยาบาลบุรีรัมย์ พร้อมด้วยสมาชิกของชมรม และตัวแทนจากหน่วยงานต่างๆในโรงพยาบาล เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 5 อาคารอำนวยการเก่า