![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/16e2yp0pibesg48cwk.gif)
วันพฤหัสบดีที่ 7 มีนาคม พ.ศ. 2567 เวลา 13.00 น. นพ.ชัยวัฒน์ พัฒนาพิศาลศักดิ์ รักษาการในตำแหน่งสาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 8 พร้อมด้วย นพ.รวมพล เหล่าหว้าน รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัด (ด้านเวชกรรมป้องกัน) นพ.สุริยันต์ ปัญหาราช รองผู้อำนวยการ (ฝ่ายการแพทย์) โรงพยาบาลหนองบัวลำภู และคณะตรวจราชการฯ ร่วมประชุมรับฟังการนำเสนอผลงานในการประชุมรับการตรวจราชการและนิเทศงานกรณีปกติ รอบที่ 1/2567 เขตสุขภาพที่ 8 ในระหว่างวันที่ 7 - 8 มีนาคม พ.ศ. 2567 โดยในโอกาสนี้ พญ.ธิตาพร ดาวเศรษฐ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศรีบุญเรือง นำเสนอผลการดำเนินงานโรง พยาบาลศรีบุญเรืองและประเด็นตรวจราชการ คปสอ.ศรีบุญเรือง โดยมี คณะผู้บริหาร หัวหน้ากลุ่มงาน/บุคลากรเจ้าหน้าที่ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู, โรงพยาบาลหนองบัวลำภู, สำนักงานสาธารณสุขอำเภอและโรงพยาบาลศรีบุญเรือง เข้าร่วมในการประชุม พร้อมรับฟังข้อเสนอแนะ จากคณะตรวจราชการฯ ณ ห้องประชุมชัยพฤกษ์ และการตรวจเยี่ยมการปฏิบัติงานภายในโรงพยาบาลศรีบุญเรือง อำเภอศรีบุญเรือง จังหวัดหนองบัวลำภู