![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/lyt12o5mwk0cggskg4.gif)
วันพฤหัสบดีที่ 7 มีนาคม 2567 เวลา 08.30 น. นายแพทย์ณรงค์ จันทร์แก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร นำทีม Care D Plus จังหวัดมุกดาหาร ซึ่งประกอบด้วย ผู้บริหาร เจ้าหน้าที่ สสจ.มุกดาหาร สสอ.เมืองมุกดาหาร รพ.มุกดาหาร รพ.ดอนตาล และ รพ.ดงหลวง ลงพื้นที่ถ่ายทำคลิปวิดีโอโปรโมท เส้นทาง MUKDAHAN NAGA Route ตามรอยศรัทธา องค์พญานาคราช 3 พิภพ แลเบิ่งโขง เชื่อมโยงอินโดจีน ตามนโยบาย Safety Tourist & เศรษฐกิจสุขภาพ ณ พื้นที่บริเวณวัดรอยพระพุทธบาทภูมโนรมย์ ตลาดอินโอจีน และ ลานสักการะพญาอนันตนาคราช สะพานมิตรภาพไทย - ลาว แห่งที่ 2 อำเภอเมืองมุกดาหาร จังหวัดมุกดาหาร “ญาติเฉพาะกิจ มิตรภาพถาวร ทีมเชื่อมประสานใจ จังหวัดมุกดาหาร ทีมนี้ดีต่อใจ Care for life Share for Love“
View 24
07/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ