![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/28plp8ke6tz4cc4sw4.jpg)
เมื่อวันที่ 7 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. ณ ประชุมคณาพันธ์ ชั้น 2 สำนักงานสาธารณสุข จังหวัดอำนาจเจริญ นายแพทย์สมฤกษ์ จึงสมาน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขต สุขภาพที่ 10 และคณะ ลงพื้นที่จังหวัดอำนาจเจริญ เพื่อตรวจราชการและนิเทศงานกรณีปกติ รอบที่ 1 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 และรับฟังสรุปผลการดำเนินงานภาพรวมของจังหวัด อำนาจเจริญ โดยมีนายแพทย์ปฐมพงศ์ ปรุโปร่ง นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ พร้อมด้วยแพทย์หญิงอุไรวรรณ จำนรรจ์สิริ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลอำนาจเจริญ รองนายแพทย์ สาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ ผู้อำนายการโรงพยาบาลชุมชน สาธารณสุขอำเภอ และเจ้าหน้าที่ ผู้เกี่ยวข้อง ร่วมการตรวจราชการและนิเทศงานครั้งนี้
View 10
07/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ