![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/wgkdety1dk0k0cs8gg.jpg)
วันพฤหัสบดี ที่ 7 มีนาคม 2567 แพทย์หญิงทิพย์รัตน์ ต้นสกุลประเสริฐ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพังงา เข้าร่วมประชุมผู้บริหารเขตสุขภาพที่ 11 ครั้งที่ 3/2567 เพื่อกำกับ ติดตาม การดำเนินงาน ตามนโยบายกระทรวงสาธารณสุขสู่การปฏิบัติงานของเขตสุขภาพให้มีประสิทธิภาพ โดยมีนายแพทย์ศักดา อัลภาชน์ ผู้ช่วยปลัดกระทรวงสาธารณสุข รักษาการในตำแหน่ง ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เป็นประธานในการประชุม โดยมีนายแพทย์ธนิศ เสริมแก้ว สาธารณสุขนิเทศก์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตสุขภาพที่ 11 ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศูนย์/โรงพยาบาลทั่วไป คณะผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุม ชั้น 5 อาคารสราญราษฎร์ โรงพยาบาลสวนสราญรมย์ อำเภอพุนพิน จังหวัดสุราษฏร์ธานี
View 97
07/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ