![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/umyl006oorkk44ooo0.jpg)
วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 21.00 น.โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม ภายใต้การนำของแพทย์หญิงแคทรียา เทนสิทธิ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม มอบหมายให้กลุ่มงานอาชีวเวชกรรม ร่วมกับ ศูนย์ดำรงธรรมอำเภอเดชอุดม สรรพสามิตอำเภอเดชอุดม และสำนักงานสาธารณสุขอำเภอเดชอุดม ลงพื้นที่ตรวจสอบข้อเท็จจริงตามข้อร้องเรียน กรณีมีผู้ได้รับผลกระทบจากสถานบันเทิงเปิดเพลงเสียงดัง ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ทั้งนี้ได้ให้คำแนะนำ ปฏิบัติตามระเบียบกฎหมายที่เกี่ยวข้องอย่างเคร่งครัด
View 16
07/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ