![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/jtgj4loqg4084kw8gg.jpg)
วันที่ 7 มีนาคม 2567 นพ.ยุทธนา วรรณโพธิ์กลาง นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ประธานเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการวิเคราะห์ข้อมูลเพื่อประเมินสถานการณ์และการพยากรณ์โลก เพื่อเพิ่มศักยภาพบุคลากรระดับจังหวัดและอำเภอสามารถวิเคราะห์ข้อมูลและพยากรณ์โรค อันเป็นกลไกสำคัญในการเฝ้าระวังป้องกันควบคุมโรคติดต่อได้ตามมาตรฐานที่กำหนดได้ โดยมี ผู้รับผิดชอบงานระบาดวิทยา งานควบคุมโรคติดต่อ ของสำนักงานสาธารณศุขจังหวัดพระนครศรีอยุธยา โรงพยาบาล สำนักงานสาธารณสุขอำเภอ จำนวน 45 คน เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมทัศนีย์ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพระนครศรีอยุธยา
View 14
07/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ