![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/3em047yp3gaowscg8w.jpg)
...๑ มีนาคม ๒๕๖๗ สธ.ตรัง นำโดยกลุ่มงานควบคุมโรคติดต่อ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตรัง ร่วมรณรงค์วันยุติการเลือกปฏิบัติ ตามแนวคิดการรณรงค์วันยุติการเลือกปฏิบัติสากล ๑ มีนาคม ๒๕๖๗ “To protect everyone’s health, protect everyone’s rights” ปกป้องสิทธิ เพื่อปกป้องสุขภาพของทุกคน “เยาวชน…ผู้นำการเปลี่ยนแปลง เพื่อสังคมไม่เลือกปฏิบัติ”
...การนี้นายแพทย์สินชัย รองเดช นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดตรัง พร้อมด้วย นางสุพัตรา คงจริง เภสัชกรเชี่ยวชาญ (ด้านเภสัชสาธารณสุข) รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดตรัง และหัวหน้ากลุ่มงาน เจ้าหน้าที่สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตรัง ร่วมรณรงค์วันยุติการเลือกปฏิบัติ
View 51
07/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ