![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/180sbj0gvug0kok4gg.jpg)
วันอังคาร ที่ 5 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. ดร.นพ.สมชายโชติ ปิยวัชร์เวลา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานีมอบหมาย นายเรวัฒน์ ศิรินิกร รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี ร่วมเป็นเกียรติและร่วมประชุม คณะทำงานแก้ไขปัญหาการขอทานและคนเร่ร่อนจังหวัดอุดรธานี และเปิดกิจกรรมปฏิบัติการคนไทยไม่ไร้ที่พึ่ง จังหวัดอุดรธานี ประจำปี 2567โดย พัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ จังหวัดอุดรธานี เป็นประธาน โดยที่ประชุมให้สาธารณสุขดูแลสุขภาพกาย จิตใจ คนขอทานและคนเร่ร่อนในจังหวัดอุดรธานีร่วมกับภาคีเครือข่ายทุกภาคส่วน กลุ่มเป้าหมายขอทาน จำนวน 7 คน และคนเร่ร่อน จำนวน 350 คน ณ ห้องประชุมศูนย์คุ้มครองคนไร้ที่พึ่ง จังหวัดอุดรธานี อำเภอเมืองอุดรธานี
View 86
05/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ