![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/vs0eafcsl0gk484g0.png)
5 มีนาคม 2567
นพ.บรรยง เหล่าเจริญสุข ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสุไหงโก-ลก มอบหมายให้คณะกรรมการสิ่งแวดล้อมและความปลอดภัยโรงพยาบาลสุไหงโก-ลก (ENV) จัดกิจกรรม Big Cleaning Day ครั้งที่ 1 ภายใต้โครงการพัฒนาสิ่งแวดล้อมและความปลอดภัยโรงพยาบาลสุไหงโก-ลก ประจำปี 2567 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อจัดการสิ่งแวดล้อมทางกายภาพที่เอื้อต่อสุขภาพของประชาชนที่มารับบริการ และบุคลากรในองค์กรจัดการดูแลเครื่องมือและระบบสาธารณูปโภคให้อยู่ในมาตรฐานที่กำหนด ทั้งนี้ได้จัดให้บุคลากรร่วมกันจัดการสิ่งแวดล้อมทั่วไปทั้งภายใน และภายนอกอาคาร นำโดย นายสุวิชญ์ จิตติ รองผู้อำนวยการฝ่ายบริหาร
ณ บริเวณชั้น 9 อาคารเฉลิมพระเกียรติ 51 พรรษา รพ.สุไหงโก-ลก อ.สุไหงโก-ลก จ.นราธิวาส
View 23
05/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ