วันที่ 4 -5 มีนาคม 2567 แพทย์หญิงทิพย์รัตน์ ต้นสกุลประเสริฐ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพังงา เข้าร่วมประชุมสำนักงานปลัดกระทรวงสาธารณสุขส่วนกลางและส่วนภูมิภาค นอกสถานที่ (ประชุม สป.สัญจร) ครั้งที่ 2 ปีงบประมาณ 2567 โดยมีนายแพทย์โอภาส การย์กวินพงศ์ ปลัดกระทรวงสาธารณสุขเป็นประธาน เพื่อติดตามการดำเนินงานตามนโยบายกระทรวงสาธารณสุข การแลกเปลี่ยนเรียนรู้ การศึกษาผลสำเร็จ และปัญหาอุปสรรคของการนำนโยบายไปสู่การปฏิบัติ ในการนำไปประยุกต์ใช้ในการแก้ปัญหาและพัฒนางานอย่างมีประสิทธิภาพ ณ ห้องประชุมอาคารเอนกประสงค์ เทศบาลตำบลโคกตูม อำเภอเมืองลพบุรี จังหวัดลพบุรี
View 99
05/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ