![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/310pe9dfbtwkg80sg4.jpg)
วันที่ 5 มีนาคม 2567 ณ ห้องประชุมชัยนาทนเรนทร ชั้น2 อาคาร 1 ตึกสำนักงานปลัดกระทรวงสาธารณสุข
นายแพทย์ชวนนท์ อิ่มอาบ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพังงา พร้อมด้วยแพทย์หญิงทิพย์รัตน์ ต้นสกุลประเสริฐ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพังงา นายแพทย์สงกรานต์ จันทร์มุณี ผู้อำนวยการโรงพยาบาลตะกั่วป่า นายแพทย์วิเศษ กำลัง นางนงนุช จตุราบัณฑิต รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพังงา ร่วมประชุมชี้แจงการดำเนินงาน และร่วมแถลงข่าวการเตรียมความพร้อมการดำเนินงานตามนโยบาย "30 บาท รักษาทุกที่ ด้วยบัตรประชาชนใบเดียว ระยะที่ 2" โดยมีนายแพทย์ชลน่าน ศรีแก้ว รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข เป็นประธาน
View 88
05/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ