![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/kjwc87hd5ts4gw4kw4.png)
วันที่ 4 มีนาคม 2567 โรงพยาบาลสงขลา ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสงขลา จัดโครงการพัฒนาระบบการดูแลรักษาผู้ป่วยโรคไตเรื้อรัง จังหวัดสงขลา ปี 2567 มีวัตถุประสงค์เพื่อการดำเนินงานเป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพ ให้เกิดกระบวนการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ สะท้อนแนวคิดการดำเนินงาน รวมทั้งข้อเสนอแนะการดำเนินงาน โดยมี พญ.พีระนันท์ แก้วสุกใส หัวหน้ากลุ่มภารกิจด้านพัฒนาระบบบริการและสนับสนุนบริการสุขภาพ เป็นประธานเปิดฯ พญ.อุไรวรรณ ปริญญาศิริ (อายุรแพทย์โรคไต) กล่าวรายงาน ซึ่งมีผู้รับผิดชอบงานด้านการดูแลรักษาพยาบาลงานโรคตเรื้อรัง และ NCD Cinic เเละผู้เกี่ยวข้องเข้าร่วมโครงการ ณ ห้องประชุมสิงขรา รพ.สงขลา
View 169
05/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ