![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1i3lcfghmhggkg480g.jpg)
วันที่ 4 - 5 มีนาคม 2567 แพทย์หญิงภาวิณี เอี่ยมจันทน์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลลำพูน พร้อมด้วยนายแพทย์สุธิต คุณประดิษฐ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์ แพทย์หญิงจุฑามาศ สมชาติ นายแพทย์เชี่ยวชาญ และนายแพทย์บารมี บุญเลิศ นายแพทย์ชำนาญการพิเศษ เข้าร่วมประชุมสำนักงานปลัดกระทรวงสาธารณสุขส่วนกลางและส่วนภูมิภาค นอกสถานที่ ครั้งที่ 2 ปีงบประมาณ2567 ณ จังหวัดลพบุรี เพื่อติดตามการดำเนินงานตามนโยบายกระทรวงสาธารณสุข การแลกเปลี่ยนเรียนรู้ การศึกษาผลสำเร็จ และปัญหาอุปสรรคของการนำนโยบายไปสู่การปฏิบัติ สำหรับผู้บริหารทั้งส่วนกลาง และส่วนภูมิภาค เพื่อนำไปประยุกต์ใช้ในการแก้ปัญหาและการพัฒนางานอย่างมีประสิทธิภาพ ณ โรงพยาบาลพระนารายณ์มหาราช จังหวัดลพบุรี
#ภัทธนรัตน์ แปงคำ นักประชาสัมพันธ์ โรงพยาบาลลำพูน รายงาน
View 29
05/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ