![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/v82s4wa6gb48o4w0o4.png)
วันศุกร์ที่ 1 มีนาคม 2567 โรงพยาบาลสงขลา จัดโครงการพัฒนาองค์กรให้เป็นองค์กรแห่งการเรียนรู้ (Knowledge Management & Learning Organization) โดยคุณเพ็ญศิริ อัตถาวงศ์ หัวหน้ากลุ่มงานการพยาบาลชุมชน เป็นประธาน และวิทยากร เรื่องการพัฒนาศักยภาพการพยาบาลผู้ป่วย 4 กลุ่มโรคหลัก Stroke, TBI, SCI และ Hip fracture หลังจำหน่ายจาก รพ.สู่บ้าน/ชุมชน การบันทึกเยี่ยมบ้าน SMART Care ตลอดจนการพยาบาลทางไกล (Tele nursing) เยี่ยมผู้ป่วย ผู้เข้าร่วมประชุมจำนวน 54 คน ณ ห้องประชุมพลเอกเปรม ติณสูลานนท์ โรงพยาบาลสงขลา
View 144
05/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ