![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/31a5khz6dh0kcwwwsk.jpg)
วันเสาร์ที่ 2 มีนาคม 2567 เวลา 08.00 น
แพทย์หญิงกันตินันท์ มหาสุวีระชัย ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมุกดาหารมอบหมายให้ แพทย์หญิงพัชราวดี ศรีดาพันธ์ รองผู้อำนวยการด้านระบบบริการและสนับสนุนบริการสุขภาพ นำทีมคณะเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลมุกดาหาร ร่วมพิธีถวายเครื่องราชสักการะแด่พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร องค์พระบิดาแห่งมาตรฐานการช่างไทย เพื่อเป็นการน้อมรำลึกในพระปรีชาสามารถและพระมหากรุณาธิคุณ อันหาที่สุดมิได้ ที่ทรงเล็งเห็นและให้ความสำคัญ แก่วงการช่างฝีมือด้วยสายพระเนตรอันยาวไกล
โดยมี นายวรญาณ บุญณราช ผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร เป็นประธานในพิธี
ณ หอประชุม 250 ปี มุกดาหาร อำเภอเมืองมุกดาหาร
ภาพ/ข่าว : อุไรวรรณ บับพาน
View 18
04/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ