![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/ukgh74xdl0ggcg4k0w.jpg)
วันที่ 1 มีนาคม 2567 นายแพทย์ธัชชัย บำรุงสงฆ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลเสนา เป็นประธาน เปิดโครงการขับเคลื่อนการสื่อสารสาธารณะ และสังคม ( Care D+ ) โรงพยาบาลเสนา "ญาติเฉพาะกิจ มิตรภาพถาวร ทีมเชื่อมประสานใจ" ประจำปีงบประมาณ 2567 เป็นหนึ่งในนโยบายเร่งด่วน ( Quick Win ) ของกระทรวงสาธารณสุข โดยคุณพิมพ์ฉวี เตชะภัทร รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล ประธานคณะกรรมการ Care D+ นำทีมวิทยากรที่ผ่านการอบรมหลักสูตร Care D+ เป็นครู ก. จัดอบรมเชิงปฏิบัติการให้กับคณะกรรมการดำเนินงานขับเคลื่อนการสื่อสารสาธารณะ และสังคม ( Care D+) เพื่อให้บุคลากรตระหนักถึงบทบาทสำคัญของการสื่อสารที่ชัดเจน และเห็นอกเห็นใจว่าเป็นสิ่งสำคัญในการดูแลผู้ป่วย ณ ห้องประชุมศักดิ์ ด่านชัยวิจิตร โรงพยาบาลเสนา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
View 33
01/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ