![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/amilinp21c00kgkook.jpg)
วันที่ 1 มีนาคม 2567 ณ ห้องประชุม 1 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพังงา นายแพทย์ชวนนท์ อิ่มอาบ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพังงา พร้อมคณะผู้บริหาร ผู้อำนวยการโรงพยาบาล หัวหน้ากลุ่มงาน และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง ร่วมประชุมติดตามการดำเนินงานนโยบาย 30 บาท รักษาทุกที่ ด้วยบัตรประชาชนใบเดียว โดยมีนายแพทย์ศักดา อัลภาชน์ ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 11 เป็นประธาน ผ่านระบบ VDO Conference เพื่อเตรียมความพร้อมการดำเนินการตามนโยบายในทุกหน่วยบริการ ก่อนการ Kick off ในช่วงเดือนมีนาคมนี้ ทั้งนี้โดยมีนายแพทย์วิเศษ กำลัง รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพังงา ร่วมนำเสนอความก้าวหน้าการดำเนินการ 30 บาทรักษาทุกที่ ด้วยบัตรประชาชนใบเดียว จังหวัดพังงา ผ่านระบบ VDO Conference
View 97
01/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ