![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1z34j7nyj8lcwg8ow0.png)
วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 08.30-16.30 น. กลุ่มงานพัฒนาคุณภาพบริการและมาตรฐาน ร่วมกับกลุ่มงานอาชีวเวชกรรม จัดอบรมเชิงปฏิบัติการ “สารเคมีอันตรายที่ใช้ในโรงพยาบาล การใช้อุปกรณ์ป้องกันอันตรายส่วนบุคคลและการจัดการวัสดุของเสียอันตรายอย่างปลอดภัย” จำนวน 4 รุ่น มีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้บุคลากรมีความรู้ ความเข้าใจเกี่ยวกับการใช้สารเคมีอันตราย การใช้อุปกรณ์ป้องกันอันตรายส่วนบุคคล (PPE) รวมถึงการจัดการวัสดุและของเสียอันตราย เพื่อให้เกิดความปลอดภัยในการทำงาน วิทยากรโดย นางวิยดา คงมี พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ, นายมานพ กาเลี่ยง นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ และนางสาวกรทรรกษ์ จุลานันทน์ นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ ณ ห้องประชุมพลเอกเปรม ติณสูลานนท์ โรงพยาบาลสงขลา
View 127
01/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ