วันนี้ (28 กุมภาพันธ์ 2567 ) แพทย์หญิงอัจฉรา นิธิอภิญญาสกุล อธิบดีกรมอนามัย เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนโครงการเด็กไทยสายตาดี ครั้งที่ 1/2567ณ ห้องประชุมกำธร สุวรรณกิจ อาคาร 1 ชั้น 1 กรมอนามัย
ทั้งนี้ เพื่อยกระดับการพัฒนาคุณภาพ โครงการเด็กไทยสายตาดีอย่างยั่งยืน ให้นักเรียนได้รับการตรวจคัดกรองสายตาและเพิ่มการเข้าถึงบริการแว่นตาสำหรับเด็กที่มีภาวะสายตาผิดปกติอย่างมีคุณภาพและครอบคลุมมากขึ้น
View 107
28/02/2567
ข่าวในรั้ว สธ.
สำนักสารนิเทศ