วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2567 นายแพทย์ชลน่าน ศรีแก้ว รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข เป็นประธานในพิธีเปิด “โครงการพาหมอไปหาประชาชน” เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษาครบ 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ของขวัญปีใหม่สำหรับประชาชน กระทรวงสาธารณสุข พ.ศ.2567 โดยมี พญ.นวลสกุล บำรุงพงษ์ คณะที่ปรึกษารัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข นพ.โอภาส การย์กวินพงศ์ ปลัดกระทรวงสาธารณสุข พญ.สุวิวรรณ นกหนู ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสงขลา นพ.เอกภพ อุทัยเเสง รองผู้อำนวยการฝ่ายการเเพทย์ ผู้บริหารกระทรวงสาธารณสุข และบุคลากรที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมพิธีฯ ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ มหาวิทยาลัยทักษิณ (วิทยาเขตพัทลุง) อำเภอป่าพะยอม จังหวัดพัทลุง
View 141
27/02/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ