![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/xo78cm0eu4g00okg0.jpg)
วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2565 เวลา 07.30 น. ณ ลานเอนกประสงค์ หน้าอาคารผู้ป่วยนอก โรงพยาบาลพะเยา นายแพทย์ธวัชชัย ปานทอง ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพะเยา พร้อมด้วย นายแพทย์อนันต์ มาลัยรุ่งสกุล รองผู้อำนวยการฝ่ายนางดอนคำ แก้วบุญเสริฐ รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล แพทย์หญิงวิราวรรณ ศรีงามวงศ์ รองผู้อำนวยการด้านพัฒนาระบบบริการและสนับสนุนบริการสุขภาพ และคณะเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลพะเยา ร่วมพิธีทำบุญตักบาตร ข้าวสาร อาหารแห้ง พระสงฆ์ 19 รูป และพิธีเจริญพระพุทธมนต์ 9 รูป เนื่องในโอกาสครบรอบ 67 ปี การก่อตั้งโรงพยาบาลพะเยา พร้อมร่วมเวทีเสวนา “ชุมชนต้นแบบการจัดการมูลฝอยและผักปลอดสารพิษ”โดยคณะกรรมการสิ่งแวดล้อมและความปลอดภัย และกิจกรรมดนตรีสันทนาการ
กันต์กนิษฐ์ ทองธนพัฒน์ธาดา ประชาสัมพันธ์ชำนาญงาน ภาพ/ข่าว
View 23
22/02/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ