![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/u0e8avohiu8go8o088.jpg)
วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 13.30 น. ณ ห้องประชุมภูผา ชั้น 2 ศาลากลางจังหวัดพังงา นายแพทย์ชวนนท์ อิ่มอาบ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพังงา พร้อมด้วยกลุ่มงานควบคุมโรคไม่ติดต่อสุขภาพจิตและยาเสพติด เข้าร่วมประชุมคณะอนุกรรมการส่งเสริมและพัฒนาคุณภาพชีวิตคนพิการประจำจังหวัดพังงา ครั้งที่ 1/2567 เพื่อดำเนินงานที่เกี่ยวข้องกับคนพิการประสานทรัพยากร ระดมทุน พิจารณาอนุมัติการจ่ายเงิน อนุมัติโครงการ กำหนดวงเงินและค่าใช้จ่ายเพื่อสนับสนุนแผนงานโครงการ และการขอกู้ยืมเงินทุนประกอบอาชีพของคนพิการหรือผู้ดูแลคนพิการและการดำเนินงานต่างๆที่เกี่ยวกับคนพิการของจังหวัด โดยมีนางสาวนิรชา บัณฑิตย์ชาติ รองผู้ว่าราชการจังหวัดพังงา เป็นประธาน
View 100
22/02/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ