![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/3hjrocgxgwcgoks0c0.jpg)
นายแพทย์ชลน่าน ศรีแก้ว รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข เยี่ยมหน่วยแพทย์เฉพาะทางที่ออกมาให้บริการเช่น คลินิกจักษุ โดยมอบแว่นตาให้กับเด็กนักเรียนที่มาเข้ารับการตรวจวัดสายตา ที่ โรงเรียนอุดมสิทธิศึกษา อ.สังขละบุรี จ.กาญจนบุรี ภายหลังเป็นประธานในพิธีเปิด “โครงการพาหมอไปหาประชาชน” เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคล เฉลิมพระชนมพรรษาครบ 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยมี นพ.โอภาส การย์กวินพงศ์ ปลัดกระทรวงสาธารณสุข คณะที่ปรึกษารัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข และคณะผู้บริหาร ร่วมพิธี ****************** 17 กุมภาพันธ์ 2567
View 319
17/02/2567
GALLERY
สำนักสารนิเทศ