![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/cwd7pajn79c0wwccc0.jpg)
นพ.ชลน่าน ศรีแก้ว รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข นำคณะที่ปรึกษา ฯ พร้อมด้วย นพ.โอภาส การย์กวินพงศ์ ปลัดกระทรวงสาธารณสุข คณะผู้บริหาร ผู้แทนสภาวิชาชีพ ชมรมผู้อำนวยการโรงพยาบาล และหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง หารือนายชูพงศ์ คำจวง นายกสมาคมองค์การบริหารส่วนจังหวัดแห่งประเทศไทยและคณะ เพื่อประสานความร่วมมือสนับสนุนการถ่ายโอนภารกิจสถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติฯ และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล ให้แก่ อบจ. โดยยึดประโยชน์ของประชาชนเป็นสำคัญ ที่สำนักงานปลัดกระทรวงสาธารณสุข จ.นนทบุรี ********************** กุมภาพันธ์ 2567
View 251
15/02/2567
GALLERY
สำนักสารนิเทศ