![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/1id4m8cz71y8oks8ok.jpg)
นพ.ชลน่าน ศรีแก้ว รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข พร้อมด้วย พญ.นวลสกุล บำรุงพงษ์ คณะที่ปรึกษารัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข และคณะผู้บริหาร พบปะและมอบนโยบายให้กับพี่น้อง อสม. วังสะพุง จ.เลย โดยได้เน้นย้ำ อสม.ให้เป็นผู้นำสุขภาพประชาชน หาก อสม.มีสุขภาพที่ดี เป็นต้นแบบในการบริโภคอาหารที่ดี ถูกสุขลักษณะ ปลอดภัย และออกกำลังกายสม่ำเสมอ จะเป็นตัวอย่างให้ประชาชนในพื้นที่สามารถปฏิบัติตัวเพื่อสุขภาพที่ดีตามมา ที่ รพ.วังสะพุง จ.เลย***********************กุมภาพันธ์
View 113
10/02/2567
GALLERY
สำนักสารนิเทศ