วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2567 โรงพยาบาลเสนา นำโดย คุณพิมพ์ฉวี เตชะภัทร รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล พร้อมคณะเจ้าหน้าที่ และนิสิตสาธารณสุขชุมชน มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ จัดกิจกรรม “การเลือกซื้ออาหาร ให้ปลอดภัย ในช่วงเทศกาลตรุษจีน” เน้นเรื่องการเลือกซื้ออาหาร วิธีการล้างเพื่อให้ปลอดภัยจากสารตกค้าง และ เคล็ดลับป้องกันโรคอาหารเป็นพิษ โดยยึดหลัก สุก ร้อน สะอาด ณ แผนกผู้ป่วยนอกอายุรกรรม โรงพยาบาลเสนา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
View 11
07/02/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ