![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/2a4drc1hsqo0kgokk4.jpg)
วันอังคาร ที่ 6 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 07.00 น. ดร.นพ.สมชายโชติ ปิยวัชร์เวลา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี พร้อมเจ้าหน้าที่สาธารณสุขทีมที่ ๖ ร่วมกิจกรรมทำบุญตักบาตรตามโครงการ "วันอังคารสวมผ้าไทยใส่บาตรพระ" ส่งเสริมเส้นทางการท่องเที่ยวทางวัฒนธรรมในมิติพลังศรัทธา อีกทั้งยังเป็นการสืบสาน อนุรักษ์วัฒนธรรม ประเพณีท้องถิ่นอันดีงาม ส่งเสริมและปลูกจิตสำนึก ให้หน่วยงานราชการ ภาคเอกชน องค์กรต่าง ประชาชนทั่วไป ในจังหวัดอุดรธานี ได้เห็นความสำคัญ ในคุณค่าของวัฒนธรรมไทย และการอนุรักษ์เอกลักษณ์ของชาติโดยการแต่งกายด้วยผ้าไทยหรือผ้าพื้นเมือง และยังเป็นการ ทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาให้ดำรงมั่นคง ณ ลานด้านหลังพิพิธภัณฑ์เมืองอุดรธานี สวนสาธารณหนองประจักษ์ศิลปาคม อำเภอเมือง จังหวัดอุดรธานี
View 90
06/02/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ