![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/zjgcwzpeou8ww48c0.jpg)
วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2567 2567 เวลา 10.00 น. นายแพทย์ธวัชชัย ปานทอง ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพะเยา มอบหมายให้ นายสุประวัติ เผ่าอินทร์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการด้านกิจการพิเศษ และ คณะกรรมการฝ่ายกิจกรรมพิเศษ โรงพยาบาลพะเยา รับมอบบริจาคเครื่องควบคุมการให้สารละลายทางหลอดเลือดดำ (Influsion pump) จำนวน 10 เครื่อง และ เตียงผู้ป่วยปรับด้วยระบบไฟฟ้า จำนวน 6 เตียง มูลค่า 800,000 บาท ( แปดแสนบาทถ้วน ) จาก คุณอิ๋วซ้ง แซ่แต้ และ คุณนิ้มเจ้ง แซ่ตั๊ง มอบให้กับ หอผู้ป่วยหนัก 4 โรงพยาบาลพะเยา
กราบขอบพระคุณและขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก จงดลบันดาลให้ท่าน และ ครอบครัวจงประสบแต่ความสุข ความเจริญ ด้วยจตุรพิธพรชัย ในสิ่งอันพึงปรารถนาทุกประการกราบขอบพระคุณและขออนุโมทนาบุญค่ะ
กันต์กนิษฐ์ ทองธนพัฒน์ธาดา ประชาสัมพันธ์ชำนาญงาน ภาพ/ข่าว