![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/wlvhgoygvfkgkkg8w0.jpg)
วันศุกร์ ที่ 25 เดือนมกราคม พ.ศ.2567 ณ วัดประชาสันติ อำเภอเมือง จังหวัดพังงา แพทย์หญิงทิพย์รัตน์ ต้นสกุลประเสริฐ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพังงา คุณวนิดา ชื่นเพ็ชร รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล และคณะเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลพังงา ร่วมออกโรงทาน ออกหน่วยปฐมพยาบาล ออกหน่วยรับบริจาคโลหิต เนื่องในวันครบรอบการก่อตั้งมูลนิธิโพธิธรรมประภาส และงานมุฑิตาสักการะอายุวัฒนมงคล ครบ 80 ปี ท่านหลวงตาโพธิธรรมประภาส (หลวงตาเชือนประภัสสโร) เจ้าอาวาสวัดประชาสันติ
ในโอกาสนี้ หลวงตาโพธิธรรมประภาส (หลวงตาเชือนประภัสสโร) เมตตามอบเครื่องมือทางการแพทย์ให้แก่โรงพยาบาลพังงา เพื่อใช้ในการดูแลรักษาผู้ป่วยในพื้นที่จังหวัดพังงาและจังหวัดใกล้เคียง
View 109
25/01/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ