![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1x33xnhvwxvoc804wg.jpg)
วันที่ 25 มกราคม 2567 เวลา 08.30 น. ณ หน้าอาคารเก็บศพ รพ.เลย
นพ.บัญชา ผลานุวงษ์ ผู้อำนวยการ รพ.เลย พร้อมเจ้าหน้าที่ รพ.เลยได้รับบริจาคอวัยวะและดวงตา จากผู้เสียชีวิตครอบครัวตั้งใจสร้างทานบารมีอันยิ่งใหญ่โดยการบริจาคไต 2 ข้าง และดวงตา 2 ข้าง รพ.เลย ขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ ขอกุศลผลบุญ จงเป็นอานิสงส์ดลบันดาลให้ผู้บริจาคอวัยวะ ประสบความเกษมสุข ในสัมปรายภพชั่วนิรันดร์
รพ.เลย ขอขอบคุณทุกหน่วยงานที่เกี่ยวข้องที่ทำให้การรับบริจาคอวัยวะในครั้งนี้สำเร็จด้วยดี สามารถแจ้งความประสงค์ในการบริจาคอวัยวะ ได้ที่ หอผู้ป่วยวิกฤตศัลยกรรม ตึกสงฆ์บูรพาจารย์ ชั้น 1 รพ.เลย ได้ตลอด 24 ชั่วโมง
โดยกลุ่มงานสุขศึกษาและประชาสัมพันธ์โรงพยาบาลเลย
View 80
25/01/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ