![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/fvowd4janmgcg0g80w.gif)
วันจันทร์ที่ 22 มกราคม 2567 นายแพทย์ณรงค์ จันทร์แก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร เป็นประธานในพิธีเปิดศูนย์ชีวาภิบาล โรงพยาบาลหนองสูง และกุฏิชีวาภิบาล วัดกลางสนาม อำเภอหนองสูง โดยมี พระครูอุดมสุนทรธรรมโฆษิต เจ้าคณะอำเภอหนองสูง เจ้าอาวาสวัดกลางสนาม ร่วมพิธีฯ พร้อมทั้ง นิเทศงานและติดตามการดำเนินงานตามนโยบายสำคัญ ของกระทรวงสาธารณสุข ปีงบประมาณ 2567 “บัตรประชาชนใบเดียวรักษาทุกที่ , Care D Plus และส้วม HAS” ณ โรงพยาบาลหนองสูง จังหวัดมุกดาหาร
View 134
22/01/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ