![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/2ejx6e6he2m844ws04.jpg)
วันที่ 2 มกราคม 2567 นายแพทย์ชวนนท์ อิ่มอาบ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพังงา พร้อมด้วยนางสุวรรณี อิ่มอาบ ประธานแม่บ้านสาธารณสุข สาขาจังหวัดพังงา คณะผู้บริหาร หัวหน้ากลุ่มงาน และบุคลากรสาธารณสุขจังหวัดพังงา ร่วมทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง พระภิกษุสงฆ์ จำนวน 9 รูป จากวัดประชุมโยธี พระอารามหลวง เนื่องในวันขึ้นปีใหม่ พ.ศ.2567 เพื่อเป็นการเริ่มต้นทำสิ่งที่ดีเพื่อความเป็นสิริมงคลให้กับตนเองและครอบครัว และยังเป็นการอนุรักษ์ประเพณีและวัฒนธรรมอันดีงาม ส่งเสริมทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาในแบบวิถีไทย
View 377
02/01/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ