![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/64gj46b89jc44o8scw.png)
วันจันทร์ที่ 1 มกราคม 2567 เวลา 10.30 - 14.00 น. นายแพทย์มานพ ฉลาดธัญญกิจ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสกลนคร พร้อมด้วย นางพัชรินทร์ ฉลาดธัญญกิจ ประธานแม่บ้านสาธารณสุขสาขาจังหวัดสกลนคร หัวหน้าและเจ้าหน้าที่ กลุ่มงานควบคุมโรคไม่ติดต่อ สุขภาพจิต และยาเสพติด กลุ่มงานการแพทย์แผนไทยและการแพทย์ทางเลือก สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสกลนคร ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังและให้กำลังใจ สอบถามสถานการณ์ผู้มารับบริการ พร้อมมอบสิ่งของอุปโภค - บริโภค ให้แก่ แพทย์ พยาบาล และผู้ปฏิบัติงาน ห้องอุบัติเหตุและฉุกเฉิน (ER) ในช่วงเทศกาลปีใหม่ 2567 ณ โรงพยาบาลพระอาจารย์แบน ธนากโร อำเภอภูพาน โรงพยาบาลกุดบาก อำเภอกุดบาก และโรงพยาบาลสกลนคร อำเภอเมืองสกลนคร จังหวัดสกลนคร >>> ภาพประกอบข่าว
ติดตามข้อมูลข่าวสารเพิ่มเติมได้ที่ Facebook สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสกลนคร
View 76
01/01/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ