![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/ef3qbt6wur4scc80gg.jpg)
วันที่ 31 ธันวาคม 2566 เวลา 23.30 น. แพทย์หญิงรจนา ขอนทอง ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ มอบหมายให้คณะเจ้าหน้าที่ ร่วมพิธีสวดมนต์ข้ามปี เพื่อความเป็นสิริมงคล อันเป็นการสร้างขวัญและกำลังใจแก่พุทธศาสนิกชนของการเข้าสู่ศักราชใหม่ 2567 โดยมีนายทวี เสริมภักดีกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดนครสวรรค์ พร้อมด้วยนางวราภรณ์ เสริมภักดีกุล นายกเหล่ากาชาดจังหวัดนครสวรรค์ นำหัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ ภาคเอกชน และประชาชน เข้าร่วมในพิธีสวดมนต์ข้ามปี ณ วัดนครสวรรค์ พระอารามหลวง อำเภอเมือง จังหวัดนครสวรรค์
View 102
01/01/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ