![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/tdz9dvs4wvkssgccgs.jpg)
นพ.ภานุมาศ ญาณเวทย์กุล รักษาราชการแทนรองปลัดกระทรวงสาธารณสุข ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินงานด้านการแพทย์และสาธารณสุขตามนโยบายเร่งรัดของกระทรวงสาธารณสุข พร้อมให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ที่ปฏิบัติงานดูแลสุขภาพประชาชนในช่วงเทศกาลปีใหม่ กำชับให้พื้นที่ดำเนินการตามมาตราการ Drink Don't Drive และการควบคุมความเร็วหรือนวัตกรรมในการป้องปราม เช่น กล้องตรวจจับความเร็ว หรือ การวางกรวยที่เส้นกลางถนนในจุดที่ต้องการให้ลดความเร็ว ที่ โรงพยาบาลวิเชียรบุรี และโรงพยาบาลเพชรบูรณ์ จ.เพชรบูรณ์*****************ธันวาคม 2566
View 333
30/12/2566
GALLERY
สำนักสารนิเทศ