![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/33aeymfunxeso8w0ws.jpg)
นพ.ชลน่าน ศรีแก้ว รมว.สธ. พร้อมด้วย นพ.โอภาส การย์กวินพงศ์ ปลัด สธ. และคณะผู้บริหาร ตรวจเยี่ยมการดำเนินงานและเปิด "บ้านรักษ์ใจ" มินิธัญญารักษ์ รพ.วังสามหมอ จ.อุดรธานี เยี่ยมผู้ป่วยและญาติ พร้อมพบปะอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน อ.วังสามหมอ เน้นย้ำ การบูรณาการความร่วมมือแก้ไขปัญหายาเสพติด การบำบัดฟื้นฟูผู้ใช้ยาเสพติดโดยใช้ชุมชนเป็นฐาน หรือ CBTx (Community Based Treatment) และสร้างชุมชนให้เข้มแข็งอย่างต่อเนื่อง จะช่วยไม่ให้ผู้ป่วยกลับมาเสพซ้ำได้ ที่ รพ.วังสามหมอ จ.อุดรธานี ****************ธันวาคม 2566
View 174
06/12/2566
GALLERY
สำนักสารนิเทศ