![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/y0k17122m6so04wcs0.jpg)
ศาสตราจารย์คลินิกเกียรติคุณ นายแพทย์ ปิยะสกล สกลสัตยาทร ประธานคณะกรรมการมูลนิธิพัฒนาสถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติ ๖๐ พรรษา นวมินทราชินี ประจำปี ๒๕๖๖ พร้อมด้วย นายแพทย์เกียรติภูมิ วงศ์รจิต ที่ปรึกษามูลนิธิฯ นายแพทย์ธเรศ กรัษนัยรวิวงค์ ที่ปรึกษามูลนิธิฯ นายสุรโชค ต่างวิวัฒน์ รองปลัดกระทรวงสาธารณสุข ผู้แทน ปลัดกระทรวงสาธารณสุข รองประธานกรรมการมูลนิธิฯ และคณะผู้บริหาร ร่วมประชุมสามัญประจำปีคณะกรรมการมูลนิธิพัฒนาสถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติ ๖๐ พรรษา นวมินทราชินี ประจำปี ๒๕๖๖ เพื่อรับฟังพร้อมหาแนวทางร่วมมือการบริหารงานมูลนิธิพัฒนาสถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติฯ ผลการตรวจเยี่ยมสถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติฯ และสถานีอนามัยพระราชทานนาม ปี ๒๕๖๖ และแผนการตรวจเยี่ยมสถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติฯ และสถานีอนามัยพระราชทานนาม โดยมีกำหนดการตรวจเยี่ยมในปี ๒๕๖๗ ตั้งแต่เดือนธันวาคม ๒๕๖๖ - พฤษภาคม ๒๕๖๗
ณ กรมวิทยาศาสตร์การแพทย์