![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/23dxal875oe840sow8.jpg)
นพ.ชลน่าน ศรีแก้ว รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข พร้อมด้วย นพ.โอภาส การย์กวินพงศ์ ปลัดกระทรวงสาธารณสุข นำข้าราชการ ผู้แทนพยาบาลภาครัฐและเอกชน วางพานพุ่มถวายราชสักการะ สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี เนื่องวันคล้ายวันพระราชสมภพและวันพยาบาลแห่งชาติ น้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณที่ทรงอุทิศพระองค์ปฏิบัติพระราชภารกิจพัฒนาสุขภาพและความเป็นอยู่ของประชาชนและทรงมีพระเมตตาต่อวิชาชีพการพยาบาลและการผดุงครรภ์ ที่ กระทรวงสาธารณสุข จ.นนทบุรี*****************************ตุลาคม 2566
View 300
21/10/2566
GALLERY
สำนักสารนิเทศ