![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/2raz55n25e4gook0gk.jpg)
นายแพทย์ชลน่าน ศรีแก้ว รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข เป็นประธานเปิดอาคารผู้ป่วยนอก โรงพยาบาลตากใบ จ.นราธิวาส พร้อมชื่นชมนำเทคโนโลยีมาใช้จัดการระบบบริการ โดยเน้นผู้ป่วยเป็นศูนย์กลาง เช่น การใช้บัตรประจำตัวประชาชนเพียงใบเดียว บริการตรวจสอบสิทธิอัตโนมัติ ระบบจองห้องพิเศษออนไลน์ ระบบจอภาพคิวการรักษาในจุดที่มีผู้รับบริการจำนวนมาก ระบบแพทย์บันทึกข้อมูลการรักษา (Hospital Information System : HIS) และสั่งยาด้วยระบบอิเล็กทรอนิกส์ (Paperless) เป็นต้น ช่วยอำนวยความสะดวก เพิ่มคุณภาพบริการ สร้างความพึงพอใจและความเชื่อมั่นให้กับประชาชน โดยมี นายแพทย์โอภาส การย์กวินพงศ์ ปลัดกระทรวงสาธารณสุข คณะผู้บริหารกระทรวงสาธารณสุข ร่วมพิธี ****************************** กันยายน 2566
View 336
19/09/2566
GALLERY
สำนักสารนิเทศ