![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/2c4e715sulhcwo0ko4.jpg)
นพ.โอภาส การย์กวินพงศ์ ปลัดกระทรวงสาธารณสุข พร้อมด้วย นพ.ณรงค์ อภิกุลวณิช รองปลัดกระทรวงสาธารณสุข และ พญ.อัจฉรา นิธิอภิญญาสกุล ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 5 ร่วมรับฟังข้อเสนอแนวทางการบริหารจัดการและพัฒนาการดำเนินงาน จากชมรมนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัด ชมรมผู้อำนวยการโรงพยาบาลศูนย์/โรงพยาบาลทั่วไป และชมรมแพทย์โรงพยาบาลชุมชนแห่งประเทศไทย เพื่อร่วมกันขับเคลื่อนกระทรวงสาธารณสุข ในฐานะเป็นองค์กรหลักด้านสุขภาพของประเทศ และสร้างระบบสุขภาพที่ตอบสนองความต้องการของประชาชนและปัญหาของพื้นที่ได้อย่างมีประสิทธิภาพ ณ โรงพยาบาลหัวหิน อำเภอหัวหิน จังหวัดประจวบคีรีขันธ์************ มีนาคม 2566
View 412
22/03/2566
GALLERY
สำนักสารนิเทศ