![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/1sl6v0z6zp1cssswkc.jpg)
นายอนุทิน ชาญวีรกูล รองนายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข ปลูกต้นประดู่แดง ที่บริเวณด้านข้างพระราชานุเสาวรีย์สมเด็จพระมหิตลาธิเบศร อดุลยเดชวิกรม พระบรมราชชนก และสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี อยู่บนแท่นฐานเดียวกัน กระทรวงสาธารณสุข เพื่อน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณแห่งสมเด็จพระมหิตลาธิเบศรฯ พระผู้ได้รับการถวายพระสมัญญาภิไธย เฉลิมพระเกียรติพระองค์ให้เป็น “พระบิดาแห่งการแพทย์แผนปัจจุบันและการสาธารณสุขไทย” และเป็นสัญลักษณ์ของความพรั่งพร้อมสามัคคีเป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกันของบุคลากรกระทรวงสาธารณสุข โดยมี นายแพทย์โอภาส การย์กวินพงศ์ ปลัดกระทรวงสาธารณสุข พร้อมผู้บริหารกระทรวงสาธารณสุข ร่วมในพิธี ************** 1 ธันวาคม 2565
ภาพโดย ..... อรรณนพ ชาญด้วยกิจ สำนักสารนิเทศ สป.สธ.
View 833
01/12/2565
GALLERY
สำนักสารนิเทศ